*

arawan202

• 357
  • 23
  • เราชาว All New City club ANC.
  • Zone: ถนนสาย 117 บริเวณ อ.โพธิ์ประทับช้าง จ.พิจิตร
  • รุ่น : All New City S AT
  • สีรถ : Taffeta White
  • หมายเลข ANC : 0115

ล่าสุดไปใส่แตร accord มาเรียบร้อย ทำที่ศูนย์พิจิตร
1 ชุดค่าเสียหาย 809 บาทไทย ฟรีค่าแรง

จากคราวที่แล้วจ่ายเงินค่าราวจับหลับคาไป 851 บาท ได้เงินคืนมา 43 บาท
ไปใส่ราวจับแล้วโดนเจาะรู ใส่ไม่ได้
ศูนย์เปลี่ยนพรมหลังคาให้ทดแทนของเดิม
จากกระทู้นี้ครับ 
รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง

*

ต้อม คนบ้านนอก

• *
  • 417
  • 45
  • Zone: บึงสามพัน เพชรบูรณ์
  • ชื่อเล่น: ต้อม คร๊าบบ
  • สีรถ : Modern Steel
  • หมายเลข ANC : 0058
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:   เสียงใสแจ่มแจ๋ว   :emo_107: :emo_107:
*

jchoomal

• *
  • 15
  • 2
  • เราชาว All New City club
  • Zone: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: วัชร
  • รุ่น : All New City SV+
  • หมายเลข ANC : 0653
Re: รีวิว เปลี่ยนแตร ง่าย ๆ ด้วยตัวเองครับ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 18 มิ.ย.,14, 20:43 »
เข้ามาเก็บข้อมูล น่าจะเปลี่ยนมั่ง รอได้รถก่อน
ขอบคุณ จขกท ครับ
*

boomezto

• *
  • 5
  • 0
  • Zone: กรุงเทพ-พระราม3
  • ชื่อเล่น: บูม
  • รุ่น : All New City V+
  • หมายเลข ANC : 0664
ถ้าจะถอดแค่กระจังหน้า ต้องถอดขนาดนี้เลยหรือป่าวครับ ...
*

• *
  • 417
  • 45
ถ้าจะถอดแค่กระจังหน้า ต้องถอดขนาดนี้เลยหรือป่าวครับ ...

ไม่ต้องครับ ให้ไปดูที่รีวิว การทำกระจังหน้าเคฟล่าเลยครับ ถอดง่ายกว่าเยอะ  :emo_108::emo_108:
*

Prapakornw

• *
  • 4
  • 0
  • ชื่อเล่น: นิว
  • รุ่น : All New City V
 :emo_051: สุดยอดครับ เก็บข้อมูล
กำลังจะเปลี่ยน stebel ไฟ12vตัวเดียว จะมีปัญหากับระบบไฟรถมั้ยครับ ยังไม่เข้าใจเรื่องฟิวล์ เท่าไหร่ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
*

• *
  • 417
  • 45
ถ้าอยากให้เสียงออกมาดัง ๆ และกดแช่ได้แนะนำให้เพิ่มรีเรย์อีกตัว และเปลี่ยนขนาดฟิวส์ด้วยครับ รับรองดังสะใจแน่  :emo_051: :emo_051:
*

Prapakornw

• *
  • 4
  • 0
  • ชื่อเล่น: นิว
  • รุ่น : All New City V
ถ้าอยากให้เสียงออกมาดัง ๆ และกดแช่ได้แนะนำให้เพิ่มรีเรย์อีกตัว และเปลี่ยนขนาดฟิวส์ด้วยครับ รับรองดังสะใจแน่  :emo_051: :emo_051:

อ้างถึง
ขอบคุณมากครับคุณต้อม  :emo_090: :emo_051:
*

mong

• **
  • 60
  • 6
  • รุ่น : All New City SV
  • สีรถ : Brilliant Sporty Blue
  • หมายเลข ANC : 0145
Re: รีวิว เปลี่ยนแตร ง่าย ๆ ด้วยตัวเองครับ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 07 มี.ค.,15, 15:27 »

ไปคลองถมได้มา ราคา100 บาทครับผม
*

Peak11

• *
  • 17
  • 1
  • Zone: Lamphun
  • ชื่อเล่น: Peak
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 19 มี.ค.,15, 10:15 »
:emo_054: ขอบคุณมากครับ อยากทำ แต่คงต้องไปร้าน ผมเป็นคนใจร้อน:wanwan10: :wanwan10: เดียวโมโหขึ้นมา แล้วจะยุ่ง :emo_104:

Google+