*

programmer3

• **
  • 30
  • 0
  • ทะเบียนสวย ทะเบียนทูยู
  • สีรถ : Modern Steel
Re: รีวิว การติดตั้งไฟตัดหมอก ด้วยตัวเอง
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 06 พ.ค.,14, 12:08 »
สุดยอดไปเลย  :emo_051: :emo_051:
ป้ายกราฟฟิค ทะเบียนประมูล เลขสวย เลขมงคล ทะเบียนสวย กทม. ราคาถูก ถูกกฎหมาย บริการจัดส่งทั่วประเทศ
*

ต้อม คนบ้านนอก

• *
  • 417
  • 45
  • Zone: บึงสามพัน เพชรบูรณ์
  • ชื่อเล่น: ต้อม คร๊าบบ
  • รุ่น : All New City S AT
  • หมายเลข ANC : 0058
Re: รีวิว การติดตั้งไฟตัดหมอก ด้วยตัวเอง
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 12 พ.ค.,14, 08:34 »
สุดยอดไปเลย  :emo_051: :emo_051:

:emo_054: :emo_054: ขอบคุณคร๊าบบบ
*
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 28 พ.ค.,14, 03:22 »
สุดยอดเลยทานพี่ :emo_051: :wanwan13: :wanwan13:
*

• *
  • 417
  • 45
*
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 08 มิ.ย.,14, 23:58 »
ขอบคุณคุณต้อมมากที่ช่วงเช้าผมโทรไปสอบถามการต่อสายจั๊มภายในห้องผู้โดยสาร  ผมต่อเสร็จแล้วเปิดสวิตช์ยังไงก็ไม่ติด ไล่เช็คฟิวส์สายก็บัดกรีทุกจุดไม่หลวม เอามิเตอร์มาวัดทุกจุดแล้วก็ยังไม่ติด   ก็เลยไปฟังรีเลย์  รีเลย์ไม่มีการตัดต่อแสดงว่าไฟไม่เข้าคอยล์ก็เลยไล่ไปถึงสวิตช์ งัดจนสวิตช์หักหลุดออกมาช่องสวิตช์แน่นมาก ไปเจอสายไปบวกที่ไปคอยล์รีเลย์ต่อไม่ถึงกันต้องใช้ไขควงดันไปให้สุด  เท่านั้นเองครับ ผมไล่วงจรอยู่เป็นชั่วโมงจนโทรไปถามคุณต้อมก็ต่อถูกนี่นา และอีกอย่างขั้วไฟ ACC มีไฟบวกตลอดเวลานะครับ ใช้หกเหลี่ยมขันต้องพันเทปพันสายด้วยนะครับ ระวังช๊อต  จึงอยากฝากบอกเพื่อนท่านอื่นที่จะลองติดตั้งเองครับ   ติดตั้งไม่ยากครับรับรอง  และก็ต้องขอบคุณคุณต้อมมาก ๆ ที่แนะนำนะครับ 
*

• *
  • 417
  • 45
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 09 มิ.ย.,14, 15:01 »
ขอบคุณคุณต้อมมากที่ช่วงเช้าผมโทรไปสอบถามการต่อสายจั๊มภายในห้องผู้โดยสาร  ผมต่อเสร็จแล้วเปิดสวิตช์ยังไงก็ไม่ติด ไล่เช็คฟิวส์สายก็บัดกรีทุกจุดไม่หลวม เอามิเตอร์มาวัดทุกจุดแล้วก็ยังไม่ติด   ก็เลยไปฟังรีเลย์  รีเลย์ไม่มีการตัดต่อแสดงว่าไฟไม่เข้าคอยล์ก็เลยไล่ไปถึงสวิตช์ งัดจนสวิตช์หักหลุดออกมาช่องสวิตช์แน่นมาก ไปเจอสายไปบวกที่ไปคอยล์รีเลย์ต่อไม่ถึงกันต้องใช้ไขควงดันไปให้สุด  เท่านั้นเองครับ ผมไล่วงจรอยู่เป็นชั่วโมงจนโทรไปถามคุณต้อมก็ต่อถูกนี่นา และอีกอย่างขั้วไฟ ACC มีไฟบวกตลอดเวลานะครับ ใช้หกเหลี่ยมขันต้องพันเทปพันสายด้วยนะครับ ระวังช๊อต  จึงอยากฝากบอกเพื่อนท่านอื่นที่จะลองติดตั้งเองครับ   ติดตั้งไม่ยากครับรับรอง  และก็ต้องขอบคุณคุณต้อมมาก ๆ ที่แนะนำนะครับ

ยินดีและดีใจมากครับที่ได้ช่วยให้คำปรึกษากับทุก ๆ คน และขอชมว่าเยี่ยมมากครับที่ทำเอง  :emo_051: :emo_051:ประหยัดค่าติดตั้งไปได้ หลายร้อยบาท และยังได้รู้ขั้นตอนการทำอื่น ๆ ด้วย เป็นการฝึกประสบการณ์ช่างไปในตัว  :emo_108: :emo_108:  ใครติดตรงไหนโทรสอบถามผมได้ครับ รับสายได้ตลอด ถ้าพอรู้ก็จะตอบให้ได้ครับ  :emo_054: :emo_054:
*

jchoomal

• *
  • 15
  • 2
  • เราชาว All New City club
  • Zone: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: วัชร
  • รุ่น : All New City SV+
  • สีรถ : Taffeta White
  • หมายเลข ANC : 0653
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 18 มิ.ย.,14, 20:55 »
ละเอียดดีมากครับ
ขอนับถือ และขอบคุณ
*

pukluk

• *
  • 7
  • 2
  • ANC.0970 pukluk เราชาว All New City club
  • Zone: ยโสธร
  • ชื่อเล่น: pukluk
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0970
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 01 ก.ย.,14, 14:57 »
ซื้อไฟตัดหมอกมา Carri 1990.-  และก็ไฟเดย์ไลท์ 1600.-  แต่ยังไม่ได้ติดตั้งเลยค่ะ 
 สงสัยต้องไปทำที่ร้านเพราะทำไม่เป็นอ่ะค่ะ  อิอิ
ANC.0970   pukluk
*

• *
  • 417
  • 45
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 02 ก.ย.,14, 11:12 »
ถ้าทำเองได้นี่ หนุ่ม ๆ มีอายแน่ครับ  :emo_108: :emo_108: :emo_108:  ให้ร้านทำให้ค่าแรงติดตั้งไฟตัดหมอกประมาณ 400 เดย์ไลท์ประมาณ 200 ครับ   :emo_051: :emo_051:
*

arawan202

• 357
  • 23
  • เราชาว All New City club ANC.
  • Zone: ถนนสาย 117 บริเวณ อ.โพธิ์ประทับช้าง จ.พิจิตร
  • หมายเลข ANC : 0115
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 02 ก.ย.,14, 19:46 »
ถ้าทำเองได้นี่ หนุ่ม ๆ มีอายแน่ครับ  :emo_108: :emo_108: :emo_108:  ให้ร้านทำให้ค่าแรงติดตั้งไฟตัดหมอกประมาณ 400 เดย์ไลท์ประมาณ 200 ครับ   :emo_051: :emo_051:
เชียร์ ทำเองเลยครับ
:wanwan03::wanwan03:
*

pukluk

• *
  • 7
  • 2
  • ANC.0970 pukluk เราชาว All New City club
  • Zone: ยโสธร
  • ชื่อเล่น: pukluk
  • หมายเลข ANC : 0970
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 16 ก.ย.,14, 14:56 »

5555  คงไม่ไหวอ่ะคะ  แต่ก็อยากลองทำเองบ้างนะ 
ไปติดมาแล้วค่ะที่ร้าน
ANC.0970   pukluk
*

Eakiez™

• **
  • 98
  • 4
  • แค่สงสัยทำไมคนขับ City หน้าตาดีจัง?
  • Zone: ชลบุรี-บางแสน-ศรีราชา
  • หมายเลข ANC : 0860
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 23 ก.ย.,14, 07:59 »
ติดเองแล้วครับๆ ขอบคุณ คุณต้อมมากครับสำหรับ DIY ดีๆแบบนี้ ขั้นตอนชัดทั้งภาพและคำบรรยาย

:emo_051: :emo_051: :emo_051:
*

chadjen

• *
  • 8
  • 0
  • Zone: Phuket
  • รุ่น : All New City V+
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 14 มี.ค.,15, 15:37 »
:emo_051::emo_051:
สุดยอดครับ น่าสนใจดี
*

Domon303

• *
  • 2
  • 0
  • Domon
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 15 ก.ค.,16, 16:34 »
อยากติดมั่ง จ้างติดได้มะ อิอิ
Domon
*

kukgibcomputer

• *
  • 7
  • 0
  • ชื่อเล่น: กุ๊กกิ๊บคอมพิวเตอร์
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 16 ธ.ค.,20, 14:14 »
สายไฟร้อนมาก เวลา เปิดใช้ ต่อไฟบวกมาจากสายเมนที่บอก ครับ หรือ มันร้อนแบบนั้นเอง ผมกลัวละลาย

Google+