*

Vr_City

• **
  • 83
  • 6
  • สีรถ : Brilliant Sporty Blue
  • หมายเลข ANC : xxxx
เอาสิ่งที่ตัวแทนวิ่งเคลม เขาบอกมาเรื่องการแจ้งเครมนะครับ

1 ถ้าจะเครมรอยหินกระเด็นอย่าทำ เพราะถือว่าเกิดจากการใช้งาน แต่ถ้ามีรอยครูด และบอกคู่กรณีเป็น ฟุตบาท กระถาง เสาบ้าน ประตูบ้าน เครมได้โดยไม่เสียค่าเปิดงาน

2 รอยหินถ้าเกิดกับกระจกหน้าเครมได้เลย

3 การเครมโดยคู่กรณีเป็นสิ่งไม่มีชิวิตดังข้อ 1 ไม่ต้องรอเรียกประกันมาเครม ณ จุดเกิดเหตุก็ได้ เรียกมาที่บ้านก็ได้ (ผมทำมาสาม 4 ครั้งแล้ว) สะดวกและสะบาย

เคยโทรเรียกประกันมาเครมที่บ้าน โดยบอกว่าไปครูดกับฟุตบาทที่กำลังทำและมีแง่งเหล็กจากแผงกั้นจิ้มด้วย
ประกันก็เครมเปลี่ยนกันชนและทำสีเสิร์ตโดยไม่เสียตังค์เลยซักบาท
 :wanwan20:  :emo_111:  :emo_102:  :wanwan18:

cr : Eddy3585
*

arawan202

• 357
  • 23
  • เราชาว All New City club ANC.
  • Zone: ถนนสาย 117 บริเวณ อ.โพธิ์ประทับช้าง จ.พิจิตร
  • รุ่น : All New City S AT
  • สีรถ : Taffeta White
  • หมายเลข ANC : 0115
*

sensiitiy

• *
  • 2
  • 0
  • เราชาว All New City club
  • Zone: รัชดา
  • ชื่อเล่น: sensiitiy
  • สีรถ : Modern Steel
แล้วกรณี รถไหลไปชนกับรั้วบ้านละครับ จะรอดจากการเสียค่า แอคเซสส ไหมครับ  :wanwan27:  :wanwan27:

ลงรถกำลังไปเปิดประตูรั้วบ้าน รถไหลไปชนกับรั่วบ้านซะงั้น ตอนนี้โครตเซ็งมากๆครับ ช่วยแนะนำที่  :wanwan27: :wanwan27:
*

lee7700

• *
  • 4
  • 0
ในกรณีชนต้นไม้ กำแพง เสาบ้าน อื่นอื่นที่เราสามารถชี้นำได้ถือว่ามีคู่กรณีครับ
*

sensiitiy

• *
  • 2
  • 0
  • Zone: รัชดา
  • ชื่อเล่น: sensiitiy
  • สีรถ : Modern Steel
ในกรณีชนต้นไม้ กำแพง เสาบ้าน อื่นอื่นที่เราสามารถชี้นำได้ถือว่ามีคู่กรณีครับ

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้กำลังคิดๆอยู่ว่าจะ เอาไปให้อู่กลางไปดูแผลตรงกันชนหน้าด้านขวาน้องเค้าก่อนว่าราคาประมาณเท่าไร ถ้าไม่แพงมากอาจจะจ่ายเอง ไม่อยากมีประวัติไม่ดีกับกรมธรรม์สักเท่าไร อยากเอาไว้เคลมตอนเคสหนักๆดีกว่า  :wanwan03:

ป.ล ใครเคยไปเคลมกับอู่กุ่ยเฮงพัฒนา รัชดา 12 มาบ้างเหรอป่าวครับ อยากรู้ว่าแพงมากไหม ใช่เวลาทำนานไหม ละที่สุดคือ งานดีไหมครับ เหรอถ้ามีที่ทำดี งานดี ไม่แพง แถวๆ ลาดพร้าว พหโย รัชดา บ้างไหมครับ ช่วยแนะนำกันหน่อยครับพี่น้อง  :emo_054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค.,14, 17:04 โดย sensiitiy »

Google+