*

แสงระวี

• *
  • 12
  • 0
  • เราชาว All New City club
  • Zone: ลาดกระบัง - สามย่าน
  • ชื่อเล่น: แสงระวี
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : Taffeta White
  • หมายเลข ANC : 0574
ทุกท่านมีปัญหาเรื่องเครื่องเสียงกันบ้างไหมครับ ของผม V+ ลำโพงคู่หน้าเสียงดังมากกว่าลำโพงคู่หลัง ครับ
หรือว่าเป็นปกติของเครื่องเสียง แต่ผมลองตั้งค่าดูแล้ว reset แล้ว ลำโพงคู่หลังก็ยังเสียงเบาอยู่ดี ทุกท่านช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ  :wanwan04:
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
  • Zone: ศรีราชา ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก จ๊ะ
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0000
Re: V+ลำโพงหน้า-หลัง เสียงดังไม่เท่ากัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พ.ค.,14, 09:29 »
คิดว่าคงปรับ Fader แล้วใช่ไหมครับ ลองดู

- ปรับ fader ไปที่ FR จนสุด เทียบกับ FF
เสียงที่ดังจะไปดังเฉพาะลำโพงหลัง และ ลำโพงหน้า ตามเราปรับ และต้องดังเท่ากัน ถ้าข้างหลังดังน้อยกว่า เข้าศูนย์เคลมครับ

ว่าแต่มันดังต่างกันเยอะมากใช่ไหมครับ คงต้องเข้า 0 เพราะปกติ ลำโพงต้องดังเท่ากันทุกตัว  :wanwan35:

ปล. เห็นถามไว้ที่แฟนเพจด้วยใช่ไหมครับ
*

jojokekung

• *
  • 9
  • 1
  • เราชาว All New City club 2014
  • Zone: ภาคใต้ เมืองชุมพร
  • ชื่อเล่น: โจ๊ก
  • รุ่น : All New City SV
  • สีรถ : Modern Steel
  • หมายเลข ANC : 0546
Re: V+ลำโพงหน้า-หลัง เสียงดังไม่เท่ากัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ค.,14, 10:33 »
ของผมก็ด้วย ผมว่าน่าจะปกตินะครับ โฟกัสก้คล้ายกันกัน คู่หน้าจะดังกว่า
*

taktan

• *
  • 1
  • 0
  • Zone: เหนือตอนล่าง
  • ชื่อเล่น: Tan
  • สีรถ : Taffeta White
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ค.,14, 23:25 »
เหมือนกันค่ะ ตอนแรกนึกว่าเป็นของเราคันเดียว สรุปว่า ++มันคืออาการปกติใช่มั้ยคะ++ เพื่อนๆ คนอื่นไม่มีปัญหากันบ้างเหรอ :emo_040:
*

pmc

• *
  • 25
  • 2
  • Zone: ป้อมปราบ
  • ชื่อเล่น: ภาส
  • สีรถ : Modern Steel
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.ค.,14, 08:46 »
น่าจะปกตินะครับ ส่วนมากลำโพงหน้า จะดังกว่าลำโพงหลัง 60:40 ครับ
เครื่องเสียงฮอนด้า คุยกันสบายๆ 084 464 4141
รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง
*

ittipongbenz

• *
  • 3
  • 0
  • Zone: lampang
  • ชื่อเล่น: Benz
  • รุ่น : All New City SV
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.ค.,14, 14:49 »
เป็นเหมือนกันเลยครับ
*

olay.uthairat

• *
  • 8
  • 0
  • เราชาว All New City club ANC.
  • หมายเลข ANC : 0114
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.ค.,14, 18:40 »
เราก้อเป็น ถ้าเปลี่ยนตัวลำโพง จะช่วยได้มั้ยนะ พอดีอยากได้ bass แน่นๆกว่านี้อ่ะ:emo_111:
O'Lay

Google+