*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
  • Zone: ศรีราชา ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก จ๊ะ
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0000
เอาข้อมูลจากในกลุ่ม มาฝากน่ะครับ
ในการต่อ I pad เข้ากับรถ City 2014

สิ่งที่เราต้อง มี
1 i pad
2 สายชาร์ท

ของที่เราจะต้องซื้อเพิ่มคือ
1 Digital AV Adaptor (ตัวในรูป)
2 สาย HDMI

สรุปแล้วเราต้องมีทั้งหมด 4 ชิ้น
และต้องต่อเข้าช่องในรถทั้ง 2 ช่องคือ USB และ HDMI ครับ

ราคาสาย Digital AV Adapter ที่ iStudio

รูปนี้มาจาก BaNANA IT ราคาเท่ากับ istudio ครับ

ยังไม่เคยเห็นใครลองต่อจอกับ ipad ผมเลยลองเองแล้วนำภาพมาให้ดูกันครับ โดยรวมใช้งานได้ปกติครับ เวลาเปิดพวกยูทูป มันจะเป็นโหมดควบคุมของมันเองเลยสะดวกมากครับ

ข้อมูลจาก คุณ Pat-Leoheart

*

Tanti

• *
  • 1
  • 0
  • เราชาว All New City club
Re: ดูหนัง ฟังเพลง ใน City 2014 ด้วย I pad
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มิ.ย.,14, 16:14 »
ของผมลองต่อแล้วทั้งสาย HDMI และ USB แต่มันไม่ขึ้นหน้าจอที่มีแอพ มันจะบังคับให้เปิดกับแอพsmartphone connection เท่านั้นครับถ้ากดปิดเข้าหน้าจอหลักของ iphone มันก็จะต้องให้เราเปิดอีกครั้งครับเพื่อจะโชว์หน้าจอของโปรแกรมมันเท่านั้น (สาย HDMI ผมไม่ได้ใช้ของ apple น่ะครับ ) ไม่ทราบมีเชื่อมต่อผิดประการใดหรือไม่รบกวนแนะนำด้วยครับ

Google+