*

Tor_Chonburi

• **
  • 52
  • 4
  • เราชาว All New City club
  • Zone: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Tor
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : Modern Steel
  • หมายเลข ANC : 1404
การจองทะเบียนรถออนไลน์
« เมื่อ: 28 ธ.ค.,14, 10:19 »
สวัสดีครับสอบถามเพื่อนๆครับผม
ผมจะจองทะเบียนออนไลน์จากเว็บ รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง ถ้าได้เลขแล้วนำไปให้เชลของโชว์รูมที่เราซื่อรถมาได้เลยไหมครับหรือต้องไปจดทะเบีบนเองครับ ถ้าไปจดทะเบียนเองผมอยุ่ชลบุรีไปขนส่งชลบุรีหรือที่ไหนก็ได้ครับ
*

coffe2001

• **
  • 58
  • 1
  • Zone: ปากเกร็ด
  • ชื่อเล่น: coffe
  • สีรถ : alabaster silver
Re: การจองทะเบียนรถออนไลน์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ธ.ค.,14, 13:49 »
ขอผมจะจองทะเบียนของ นนทบุรี
มันจองในเว็บนี้ได้เหมือนกันป่ะคับ
เจ้าไปดู ไม่เห็นมีของจังหวัดนนท เลย
*

PaulKung

• *
  • 2
  • 0
  • Zone: รามคำแหง
  • ชื่อเล่น: PaulKung
  • สีรถ : Taffeta White
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ธ.ค.,14, 17:14 »
เอาไปให้ Sale ครับ เค้าเป็นคนไปดำเนินเรื่องให้ครับ
ตอนออกรถเข้าเก็บค่าจดทะเบียนไปแล้วใช่มั้ยครับ 3000 บาท
*

coffe2001

• **
  • 58
  • 1
  • Zone: ปากเกร็ด
  • ชื่อเล่น: coffe
  • สีรถ : alabaster silver
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ธ.ค.,14, 19:31 »
ครับ จะเอาไปให้ sale แต่ว่าตอนนี้เราสามารถจองเลขที่เราต้องการทางเน็ตได้แล้วนิ
ผมก็จะจองเองทางเน็ต พอได้เลขผมก็จะแจ้งไปที่ sale ว่าผมจองเลขนี้ของ นนทบุรีไว้แล้ว
sale ก็จะไปดำเนินการเอาเลขนี้มาให้ผมเองตอนได้ทะเบียนขาว
แต่ตอนนี้ผมยังหาวิธีจองของนนทบุรีทางเน้ต ไม่จเอ
ใครทราบแนะนำด้วยครับ

ปล. เสียเงินเพิ่มให้ sale อีก 1000 นะ

Google+