*

art.tokung

• *
  • 10
  • 1
  • เราชาว All New City club
  • Zone: คลองหลวง - รังสิต
  • รุ่น : All New City SV+
  • สีรถ : Brilliant Sporty Blue
  • หมายเลข ANC : 0827
พอดีผมได้ไปปลดล็อคโหมด AUX Video เพื่อให้ สามารตติดตั้ง TV Digital ได้โดยไม่จำเป็นต้องต่อสายผ่าน HDMI มาครับ
โดยเขาจะถอดจอเราออกไป เซ็ตระบบก่อนครับ

หลังจาก เซ็ตระบบเสร็จ สิ่งที่ได้เพิ่มมาคือสิ่งนี้ครับ

จากนั้นก็ติดตั้งกล่อง TV Digital ตามปกติครับ โดยต่อผ่านช่อง AUX Video ครับ ไม่ต้องไปยุ่งกับ ช่อง HDMI เลย
โดยภาพจะออกมาเหมือนเราต่อผ่าน HDMI เลยครับ

ส่วนรูปสุดท้ายนี้ เป็น Subwoofer ขนาด10" ครับ ติดตั้งตรงที่วางยางอะไหล่ ไม่เสียพื้นที่ใช้สอยครับ

ลองดูครับ เผื่อไว้เป็นแนวทางให้ผู้ที่สนใจติด TV Digital แต่ไม่อยากเสียช่อง HDMI ไปครับ  :emo_111:
*
เชียงใหม่ ร้านไหนทำบ้างครับ รุ่น sv+
*

pmc

• *
  • 25
  • 2
  • เราชาว All New City club
  • Zone: ป้อมปราบ
  • ชื่อเล่น: ภาส
  • สีรถ : Modern Steel
เชียงใหม่ ร้านไหนทำบ้างครับ รุ่น sv+

ของผมทำแบบใช้ปลั๊กเปิด video ตรงรุ่นไม่ต้องดัดแปลงอะไร
รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง
เครื่องเสียงฮอนด้า คุยกันสบายๆ 084 464 4141
รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง

Google+