*

progolf_tj

• *
  • 12
  • 1
  • เราชาว All New City club
  • Zone: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: golf
  • สีรถ : Taffeta White
 พอดีเมื่อวานซื้อมือถือ samsung galaxy note edge ล่าสุด กะว่าจะใช้ในรถ City 2014 v+ แต่ดัน เชื่อมต่อ Bluetooth ไม่ได้ทำไงได้บ้าง จะให้ซื้อมือถือใหม่ก็ใช่เรื่อง ถาม Admin หรือผู้รู้ช่วยทีเถอะครับ หรือจะต้อง ซือ้อุปกรณ์อะไรเชื่อมต่อกับเจ้าวิทยุของรถครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค.,15, 11:48 โดย progolf_tj »
*

ekkspi

• **
  • 52
  • 3
  • Zone: Saraburi
  • ชื่อเล่น: ekkspi
  • สีรถ : crystal black pearl
ลองเช็คในมือถือดูว่า ได้ตั้งให้อุปกร์อื่นเชื่อต่อได้หรือเปล่าครับ ผมเคยเจอปัญหานี้ตอนแรกเหมือนกันงงอยู่นาน
อ่อต่องเปิด บลูทูธแบบ HTF (มั้ง อาจพิมพ์ผิด) ด้วยนะครับ เครื่องถึงจะซิงค์รายชื่อและข้อมูลการโทรได้
*

progolf_tj

• *
  • 12
  • 1
ลองเช็คในมือถือดูว่า ได้ตั้งให้อุปกร์อื่นเชื่อต่อได้หรือเปล่าครับ ผมเคยเจอปัญหานี้ตอนแรกเหมือนกันงงอยู่นาน
อ่อต่องเปิด บลูทูธแบบ HTF (มั้ง อาจพิมพ์ผิด) ด้วยนะครับ เครื่องถึงจะซิงค์รายชื่อและข้อมูลการโทรได้

ในวิทยุในรถใช้ใหม่คับ  จะไปลองทำดู ถ้าได้จะมา update ข่าวนะครับ
*

progolf_tj

• *
  • 12
  • 1
ทำได้แล้วครับขอบคุณมากๆ เลย ได้อย่างที่บอกเลยครับ
*

shiina

• *
  • 1
  • 0
  • All New City club ANC.
  • ชื่อเล่น: shiina
  • สีรถ : Golden Brown
จะรบกวนขอขั้นตอนได้มั๊ยครับ มีปัญหาแบบเดียวกัน   :emo_103: :emo_103: :emo_103:

Google+