*

nutthekop

• *
  • 9
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: บางพลี สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: นัทครับ
  • สีรถ : alabaster silver
ใช้รถรุ่น V คับ เลยขอคลีบฉลามกับเซลส์ และเซลส์แจ้งว่าของมาแล้ว ผมเลยบอกเซลส์ให้ส่งรูปมาให้ดู เลยไม่แน่ใจว่าเป็นของแท้หรือไม่รบกวนทุกท่านช่วยดูให้ด้วยคับ
*

nutthekop

• *
  • 9
  • 0
รบกวนสอบถามเสาอากาศคลีบฉลามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มิ.ย.,15, 20:40 »
ใช้รถรุ่น V คับ เลยขอคลีบฉลามกับเซลส์ และเซลส์แจ้งว่าของมาแล้ว ผมเลยบอกเซลส์ให้ส่งรูปมาให้ดู เลยไม่แน่ใจว่าเป็นของแท้หรือไม่รบกวนทุกท่านช่วยดูให้ด้วยคับ
*

nutthekop

• *
  • 9
  • 0
Re: รบกวนสอบถามเสาอากาศคลีบฉลามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มิ.ย.,15, 20:54 »
:wanwan27:
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
  • Zone: ศรีราชา ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก จ๊ะ
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0000
Re: รบกวนสอบถามเสาอากาศคลีบฉลามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มิ.ย.,15, 17:19 »
ไม่มีวงจรอะไรเลยเหรอครับ มันเป้นแค่ครีบหลอกๆอ่ะ :emo_114:
*

nutthekop

• *
  • 9
  • 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มิ.ย.,15, 15:29 »
ไม่เลยครับถามเซลส์ก็ยืนยันว่าเป็นของแท้อะครับ เลยไม่แน่ใจคับ
*

nutthekop

• *
  • 9
  • 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มิ.ย.,15, 15:30 »
อย่างนี้แท้ไหมครับ :emo_114:
*

turbo

• *
  • 26
  • 0
  • All New City club
  • Zone: นครปฐม
  • รุ่น : All New City S AT
  • สีรถ : Taffeta White
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มิ.ย.,15, 08:41 »
น่าจะเป็นของแท้นะครับใช้สำหรับครอบรุ่นที่เป็นเสาแบบธรรมดา Jazz GK ใช้ครอบแบบนี้หมดครับของแท้  แต่ถ้าจะเอาแบบมีวงจรด้วยจะต้องซท้อตรงรุ่นที่เป็นของ City 2014 นะครับ แต่จะต้องถอดเสาอากาศของเดิมออก
*

offs1649

• *
  • 6
  • 1
  • Zone: กทม.
  • ชื่อเล่น: offs1649
  • รุ่น : All New City SV
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มิ.ย.,15, 11:45 »
ไม่เลยครับถามเซลส์ก็ยืนยันว่าเป็นของแท้อะครับ เลยไม่แน่ใจคับ

กล่องแบบนี้แท้แน่นอนครับ
ข้างในไม่มีวงจรซับซ้อน
เพราะมันทำงานเป็นเสาอากาศตัวนึงครับ
*

foreverjuk

• *
  • 17
  • 1
  • By Mind FOREVER
  • Zone: Khonkaen
  • ชื่อเล่น: Juk
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 มิ.ย.,15, 17:47 »

เสาแท้มี 2 แบบครับ
1 เหมือนข้างบนก็แท้ แต่ ไม่มีภาครับสัญญาณอาศัยภาครับจากฐานเดิม การติดตั้งไม่ยุ่งยากหมุนแค่เสาออกแล้วเอาสายสัญญาณเสียบแล้วขันให้แน่นแล้วประกบเสาแบบติดกาวสองหน้า
2 แท้แบบเปลี่ยนทั้งชุด มีภาครับสัญญานต่างๆด้วย การติดตั้งค่อยข้างยุ่งยากคือต้องเรื้อฐานเสาเดิมออก ต้องแกะบุหลังคาออกแล้วเอาฐานเสาเดิมออก เพื่อใส่ฐานเสาใหม่
เหมือนในนี้ รอสักครู่ คุณกำลังไปสู่ลิงก์ปลายทาง

อยู่ที่ว่าคุณจะชอบแบบไหน
*

chaleam

• *
  • 1
  • 0
  • เราชาว All New City club
  • ชื่อเล่น: jack
ราคาเท่าไรครับ
*

newit.chc

• *
  • 8
  • 2
  • เราชาว All New City club
  • สีรถ : Modern Steel
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 มี.ค.,16, 13:47 »
ตามภาพเป็นของแต่งศูนย์คับสีที่ใช้พ่นเป็นสีเดียวกับที่พ่นรถฮอนด้าเลย   แต่ไม่ใช่ของแท้ติดรถซึ่งต้องรื้อพรมหลังคาเพื่อติดตั้งครับ   

Google+