*

pooko_JS

• *
  • 4
  • 0
  • เราชาว All New City club ANC.
  • รุ่น : All New City SV
  • สีรถ : Modern Steel
  • หมายเลข ANC : 0165
สาย HDMI และ APPLE DIGITAL AV ADAPTER
« เมื่อ: 02 เม.ย.,14, 19:01 »
อยากสอบถามเรื่องราคาของทั้งสองสายคะ ระหว่างของปลอมกับของแท้ ราคาต่างกันมากไหม๊คะ
และมีใครเคยทดลองใช้แล้วเป็นไงบ้างคะ ไม่รู้ว่ามันโอเคหรือเปล่า.. ขอข้อมูลหน่อยคะ
*

- เล็ก -

• *
  • 1,665
  • 219
  • Zone: ศรีราชา ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก จ๊ะ
  • สีรถ : crystal black pearl
  • หมายเลข ANC : 0000
Re: สาย HDMI และ APPLE DIGITAL AV ADAPTER
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 เม.ย.,14, 19:34 »
เอาข้อมูลจากในกลุ่ม มาฝากน่ะครับ คุณหนึ่งโพสไว้ให้
ถ้าเราจะเชื่อมต่อ Iphone กับรถ City 2014 ของเรา

1. ของที่เรามี คือ
1.1 iPhone
1.2 สายชาร์ท

2. ที่เราจะต้องซื้อเพิ่มคือ
2.1 Digital AV Adaptor (ตัวในรูป)
2.2 สาย HDMI

สรุปแล้วเราต้องมีทั้งหมด 4 ชิ้น
และต้องต่อเข้าช่องในรถทั้ง 2 ช่องคือ USB และ HDMI ครับ

ราคาสาย Digital AV Adapter ที่ iStudio

รูปนี้มาจาก BaNANA IT ราคาเท่ากับ istudio ครับ

*

pooko_JS

• *
  • 4
  • 0
  • เราชาว All New City club ANC.
  • หมายเลข ANC : 0165
Re: สาย HDMI และ APPLE DIGITAL AV ADAPTER
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 เม.ย.,14, 11:14 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลคะ^^
*

truewego

• **
  • 49
  • 2
  • >>Be Your Best
  • Zone: Bangkok
  • ชื่อเล่น: truewego
  • รุ่น : All New City V+
  • สีรถ : Taffeta White
  • หมายเลข ANC : 0223
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 เม.ย.,14, 16:58 »
มีของเทียบ ราคาเบาๆ ที่ใช้งานได้ไหมครับ?  :wanwan12:
*
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 เม.ย.,14, 17:40 »
วันก่อนเห็นมีคนโพสในกลุ่มบอกว่าได้จากแถวๆเสือป่ามั้ง

all in one hdmi หรือไรทำนองนี้แระ

ห้ารอยสี่สิบ  :emo_111:
*

mgp2510

• *
  • 22
  • 1
  • เราชาว All New City club
  • Zone: ฉะเชิงเทรา
  • หมายเลข ANC : 0206
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 เม.ย.,14, 19:36 »
ผมไปจัดมาราคา 1890 เหมือนกันครับ
จำไว้..อย่าทำสิ่งใดที่ถูกใจมนุษย์
แต่จงทำในสิ่งที่ถูกต้อง
*

View

• **
  • 79
  • 7
  • หมายเลข ANC : 0002
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 เม.ย.,14, 08:06 »
ขอแท้ราคาแรงมาก
*

truewego

• **
  • 49
  • 2
  • >>Be Your Best
  • Zone: Bangkok
  • ชื่อเล่น: truewego
  • หมายเลข ANC : 0223
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 เม.ย.,14, 10:31 »
วันก่อนเห็นมีคนโพสในกลุ่มบอกว่าได้จากแถวๆเสือป่ามั้ง

all in one hdmi หรือไรทำนองนี้แระ

คือ Apple กับ iOS7 มันมักจะไม่ชอบของปลอม/ของเทียบ สักเท่าไร แค่สาย usb มันก็ฟ้องไม่รองรับ น่ารำคาญน่ะครับ
เลยอยากถามให้ชัวร์ว่า มีใครเคยใช้ของเทียบ(ราคาถูกกว่า) แล้วไม่เจอปัญหานี้บ้างหรือป่าว รบกวนชี้เป้าด้วยจะดีมากๆ ขอบคุณครับ
 :emo_051:
*

jchoomal

• *
  • 15
  • 2
  • เราชาว All New City club
  • Zone: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: วัชร
  • รุ่น : All New City SV+
  • หมายเลข ANC : 0653
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ก.พ.,15, 13:59 »

คือ Apple กับ iOS7 มันมักจะไม่ชอบของปลอม/ของเทียบ สักเท่าไร แค่สาย usb มันก็ฟ้องไม่รองรับ น่ารำคาญน่ะครับ
เลยอยากถามให้ชัวร์ว่า มีใครเคยใช้ของเทียบ(ราคาถูกกว่า) แล้วไม่เจอปัญหานี้บ้างหรือป่าว รบกวนชี้เป้าด้วยจะดีมากๆ ขอบคุณครับ
 :emo_051:

ถูกต้องครับ
iPhone 5  ขึ้นไป ไม่ยอมรับของเลียนแบบครับ
ซือมาแล้วใช้ไม่ได้ครับ  จะเสียเงินเปล่า

Google+