*

siripong

• *
  • 4
  • 0
  • All New City club ANC.
  • Zone: ภูเก็ต
  • ชื่อเล่น: เจ
  • สีรถ : Taffeta White
ส่วนที่ผมเลือกจากที่เซลเสนอมาให้ในตอนแรกครับ ได้คุยกับเซลแล้วเซลโอเคตกลงให้ตามนี้ได้

1.ประกันภัยชั้น 1 (คุ้มภัย) + พรบ                 
2. ฟิลม์ลามีน่า รุ่น exclusive 60:80                   
3. พรมปูพื้น                                         
4. ผ้ายางปูพื้น                                     
5. กรอบป้ายทะเบียน                           
6. คิ้วบันได 4 ชิ้น                                                                                               
7. เคลือบสี 1 ครั้ง ก่อนออกรถ               
8. เซ็นเซอร์ 2 จุด พร้อมทำสี                               
9. น้ำมันเต็มถัง                                                                                     
10. สเกริตรอบคันพร้อมทำสี                         
11. เบาะหนัง+บุแผงข้าง ดำด้ายดำ                                                                                         
12. ส่วนลด 25,000

พี่ๆ เพื่อนๆ คิดว่ายังไงครับ

ต้องระบุอะไรยังไงให้ละเอียดในใบจองจริงมั่งครับ  เช่น   ฟิมล์ , สเกริต , เบาะหนัง  ควรระบุยังไงบ้างครับ
*

nosuperman

• *
  • 8
  • 0
  • สีรถ : crystal black pearl
เสกิร์ตรอบคันนี่ใช้ของฮอนด้าแท้หรือเปล่าครับ ลองถามเซลล์ดูอีกที เพราะส่วนมากจะให้ของเทียบกัน

ส่วนเบาะหนัง เห็นหลายท่านแนะนำว่า ให้ทำข้างนอกเองจะดีกว่า เพราะว่าเซลล์จะเปลี่ยนผ้าของเราไป แล้วเอาเบาะหนังเกรดไม่ค่อยดีมาใส่แทนครับ
*

siripong

• *
  • 4
  • 0
  • Zone: ภูเก็ต
  • ชื่อเล่น: เจ
  • สีรถ : Taffeta White
เสกิร์ตรอบคันนี่ใช้ของฮอนด้าแท้หรือเปล่าครับ ลองถามเซลล์ดูอีกที เพราะส่วนมากจะให้ของเทียบกัน

ส่วนเบาะหนัง เห็นหลายท่านแนะนำว่า ให้ทำข้างนอกเองจะดีกว่า เพราะว่าเซลล์จะเปลี่ยนผ้าของเราไป แล้วเอาเบาะหนังเกรดไม่ค่อยดีมาใส่แทนครับ
สเกิร์ท เทียบเคียงครับ วางจองไปแล้ว

แต่ปัญหาตอนนี้คือ เครื่องเสียงตัวใหม่ เซลเค้าไม่ได้แจ้งผมก่อนจอง เพิ่งจะมาทราบเองทีหลัง

Google+